Koyarwar igiya na iya zama mai girmamotsa jiki, amma yana iya zama da wahala ga masu farawa.motsa jikija horon igiyaYin amfani da igiya ja yana buƙatar mahimmanci mai ƙarfi da ma'auni mai kyau.Ga wadanda ke da matsala a tsaye, zauna a kan kujera kuma ku sanya hannayen ku a kan abin hannu.Da zarar kun sami kwanciyar hankali, zaku iya fara fitar da hannayenku.Hakanan zaka iya gwada hawan haƙiƙa idan ba a shirye ka ba da injin ba tukuna.
Ja igiyar da hannu ɗaya yayin tuki kishiyar hannu zuwa jikinka.motsa jikija horon igiyaCanja gefe kuma yi haka.Yi aiki da cibiya da ƙafafu tare da wannan motsa jiki na asali.Bayan 'yan makonni, yakamata ku iya ɗaukar nauyi masu nauyi cikin sauƙi.Da zarar kun ƙware igiyar jamotsa jikis, za ku iya mayar da hankali kan ɗaga nauyi, waɗanda ke da kyau ga ƙananan baya da kafadu.Lokacin amfani da igiya a karon farko, ya kamata ku yi niyya don girman girma kuma ku ci gaba da kasancewa da ƙarfi da ƙafafu.
Wannanmotsa jikiyana amfani da cibiya da ƙafafu don motsa nauyin jikin ku.Ya kamata ku kula da tsaka tsaki yayin da kuke ɗaga igiya.Tabbatar gwiwowinku suna da laushi kuma kada ku tanƙwara gangar jikin ku.Yayin da kuke yin wannanmotsa jiki, za ku mayar da hankalin ku na sama da na baya da hannuwanku.Ya kamata ku mai da hankali kan isa gefe na gaba yayin da kuke riƙe ainihin ku da ƙafafu.Mataki na gaba shine matsar da hannayenku zuwa ga juna a cikin motsi na agogo.
Yin amfani da ƙafafu da ainihin ku, ya kamata ku iya cire igiya.Sannan, yayin da kuke ci gaba da jan igiyar, yi amfani da hannayenku da hannaye don ɗaukar nauyin ku zuwa igiyar.Mataki na gaba shine tsalle igiya sau da yawa.A duk lokacin da zai yiwu, yi nufin samun girman girman lokacin yin tsalle akan igiya.Idan har yanzu ba kai kwararre ba, ba ka shirya don wannan matakin na motsa jiki ba.
Hakanan zaka iya yin wannanmotsa jikita hanyar musayar hannu da kafafu.Ya kamata ku tashi yayin amfani da hannayenku biyu.A cikin wannan matsayi, ya kamata ku sami matsayi na motsa jiki kuma kuyi amfani da ainihin ku da glutes don ja igiya.Ya kamata kafafunku su kasance masu laushi kuma kwatangwalo ya kamata a sassauta.Idan kun fara farawa, wannan hanya ce mai kyau don gina ainihin ku da ƙarfafa jikin ku.Idan kuna da gaske don samun mafi kyawun motsa jiki, za ku ji daɗin yin hakan.
Yayin da kake koyon ja da igiya, za ku so ku yi amfani da tsokoki na tsakiya da kafafunku don matsawa nauyin ku yayin da kuke yin haka.Sa'an nan, yayin da kake ja igiyar, nauyinka zai matsa zuwa gefenka yayin da kake ci gaba.Yayin da kuke ci gaba da horar da cibiya da ƙafafu, za ku iya ɗaukar nauyi fiye da kowane lokaci.Makullin samun mafi kyawun aikin motsa jiki na igiya shine mayar da hankali kan yadda kuke yin wannan.
Lokacin aikawa: Dec-13-2021