Kuna iya amfani da maƙallan juriya na glute don aiwatar da maƙallan juriya na glutes.Ɗaya daga cikin shahararrun shi ne adadi takwas band, wanda aka tsara kamar "takwas".Wadannan makada sun fi sassauya da na roba fiye da madaurin madaukai kuma galibi ana amfani da su don motsa jiki na warkewa.Yawancin samfura an yi su ne daga latex, nailan, da spandex.Duk da haka, ka tabbata ka zaɓi bandeji mai inganci wanda zai iya jure maimaita mikewa.Ƙwaƙwalwar ƙira mai kyau ba za ta zame ba, rasa tashin hankali, ko tashin hankali.
Lokacin siyan maƙallan juriya na glute, ku tuna cewa yakamata ku sayi saiti na aƙalla ƙungiyoyin juriya na glute guda biyu.Zai fi kyau saya aƙalla uku don cikakken motsa jiki na glute.Ƙungiyoyi uku za su ba da fa'idodi mafi girma ga glutes ɗin ku, kuma kuna iya amfani da su don haɓaka shirin ginin ganima.Hakanan ya kamata ku yi la'akari da siyan saitin band ɗin juriya wanda ya haɗa da makaɗa marasa madauki.
Don farawa, sanya band ɗin sama da gwiwoyi.Sa'an nan, kwanta a bayanka tare da ƙafafunka a kan ƙasa.Don yin ɗaga ƙafa, matse glutes ɗin ku kuma danna ƙasa ta diddige don ɗaga ƙashin ƙugu daga ƙasa.Na gaba, a hankali juya motsi ta hanyar tura gwiwoyinku waje da makada da juyawa waje.Ci gaba da canza ƙafafu don kowane wakili.Manufar ita ce a matse tsokoki na glute da ɗaga kwatangwalo zuwa rufi.
Da zarar kun sami band ɗin da ya dace, zaku iya matsawa zuwa motsa jiki na gaba.Kuna iya amfani da band ɗin juriya don yin kickbacks na glute, amma dole ne ku yi hankali don kiyaye matakin kwatangwalo yayin harba ƙafar baya.Idan ba ku kiyaye matakin kwatangwalo ba, zaku iya haifar da bayan baya zuwa baka da yatsun kafa su tashi sama da kai.Ayyukan HIIT da suka haɗa da motsa jiki da ƙungiyoyin juriya zasu ba ku sakamako cikin ɗan gajeren lokaci.
Don wasan motsa jiki na matakin farko, zaku iya farawa da ƙungiyar juriya mara ƙarancin inganci.Fara da ƙugiya mai haske kuma a hankali ƙara juriya yayin da glutes ɗinku ke ƙara ƙarfi.Bayan haka, matsa zuwa bandeji mai inganci.Ya kamata ya yi muku wahala don kammala motsi tare da cikakkiyar tsari.Ko da irin nau'in band ɗin juriya da kuka saya, tabbatar cewa kun kula da matsayi mai kyau kuma ku matse glutes kafin fara motsa jiki.
Yin amfani da bandeji zai ƙara yawan horo na yau da kullun ta hanyoyi da yawa.Yin amfani da bandeji zai kiyaye duk manyan tsokoki uku na gluteus suna harbi lokaci guda.Wannan yana nufin cewa zaku iya yin motsa jiki da yawa tare da ƙarancin maimaitawa da ƙarin ƙarfi.Kuna iya gwada motsa jiki yayin amfani da bandeji.Kuna iya mamakin sakamakon da kuke samu!Wadannan darussan za su yi sauti da gina glutes a cikin mafi kyawun hanya mai yiwuwa.Idan kun yi amfani da makada na juriya da kyau, za ku ga sakamako mai ban mamaki a cikin 'yan makonni kaɗan.
Hakanan zaka iya yin motsa jiki don ƙarfafa glutes.Waɗannan darussan za su haɗa da keɓancewa da abubuwan motsa jiki waɗanda ke sanya matsakaicin matsakaici akan tsokar da aka yi niyya.Gwada yin bambancin ƙafa ɗaya na kowane motsa jiki don sanya ƙarin nauyi a gefe ɗaya.Tabbatar yin cikakken tsarin kowane motsa jiki na kusan sau goma sha biyu zuwa goma sha biyar.Tabbatar cewa motsa jiki ba zai ɗauke ku da yawa ba idan ba ku ci abinci yadda ya kamata ba kuma ku bi daidaitaccen abinci.
Lokacin aikawa: Jul-18-2022