Menene nau'ikan maɗaurin juriya na madauki kuma wadanne sassa suke motsa jiki?

Makada na juriya sun shahara sosai a yanzu. Yawancin wuraren motsa jiki da wuraren gyara wasanni suna amfani da shi. Ƙungiyar juriya na madauki shine na'urar horo mai aiki. Shin kun san cewa yana da kyau don inganta ko farfado da tsokoki na haɗin gwiwa? Zai iya horar da juriya na tsoka kuma yana taimakawa wajen squatting da ƙarfin ƙafafu. Kuma yana taimaka muku daidaita ainihin ku, inganta daidaito da kwanciyar hankali. Don haka, zai iya rage haɗarin rauni.

3

Makadan juriya na madauki a cikin motsa jiki na motsa jiki na iya ƙarfafa miƙewa da yawa. Masu son kyakkyawa za su yi amfani da shi don ƙirƙirar kullun peach. Kuma mutanen gyarawa za su iya amfani da shi don horar da juriya. Ƙungiyar juriya na madauki yana da matukar dacewa ga mutane masu zuwa: 1. sau da yawa jogging 2. fi son hawan keke 3. 'yan wasa da 'yan wasan motsa jiki 4. ma'aikatan ofis sau da yawa suna zama 5. rauni na hip ko cinya, raunin tsoka yana buƙatar gyarawa 6. so don inganta lafiyar jiki, kula da mafi kyawun wasanni na wasanni 7. a kowane lokaci yana so ya shimfiɗa don dawo da lafiyar tsoka da mutane.

Gabaɗaya magana, madaidaicin juriyar madauki samfuri ne mai tsayi da gajere. Motsa sassan jiki daban-daban. Bari mu ƙara koyo game da shi.

Manyan Maɗaukakin Maɗaukaki:

4

Waɗannan madaukai na madauki suna samar da babban madaidaicin madauki mai rufaffiyar kamar band ɗin fata. Tsawon su yawanci kusan inci 40 ne. Yana da ɗan santsi kuma sirara. Shi ya sa ake kiranta da “lebur, bakin juriya”. Wani lokaci kuma mukan kira shi "band juriya". Domin waɗannan mundaye na iya taimaka maka yin ja-up. Kuma ana iya amfani da su don motsin motsa jiki iri-iri.

5

Makadan juriya sun dace sosai. Domin zaka iya sanya su a kusa da sandar sanda, ƙwanƙolin kofa, ƙafar kujera, ƙugiya na tawul, da sauransu… Sannan za ka iya yin tuƙi, bugun ƙirji, kwale-kwale na tsaye, ƙudajen ƙirji, lunges ko triceps, da sauransu. Hakanan zaka iya taka su don ƙara juriya ga kanka. Misali, tura-up, tafiye-tafiyen katako, squats, tura-up, curls na bicep ko ɗaga gefe.

Mini Loop Bands:

6

Kamar manyan maɗaurin juriya na madauki, ƙaramin juriya suna zuwa cikin kauri iri-iri. Kuna iya motsa jiki ta wasu hanyoyi masu ƙirƙira. Wannan rukunin juriya bai kamata ya zama baƙo a gare ku ba. Domin yawancin ƙwararrun motsa jiki sun ba da shawarar hakan. mini juriya makada ne ƙanana kuma dace. Musamman, ana iya amfani dashi azaman kayan aiki don motsa jiki na gluteus. Domin lokacin da kuka sa su a idon idon ku, za ku iya yin aiki mai kyau sosai.

7

Ba za ku iya kawai kunsa band ɗin juriya a kusa da idonku ba. Hakanan za'a iya nannade ƙananan makada na juriya a gwiwoyi, cinyoyinku, wuyan hannu, da hannaye na sama don motsa jikin ku.


Lokacin aikawa: Fabrairu-09-2023