A ko'ina za ku iya yin motsa jiki na juriya mai cikakken jiki

Na'urar da ta dace kamar abandejin juriyaZa su zama abokiyar motsa jiki da kuka fi so. Ƙungiyoyin juriya suna ɗaya daga cikin mafi yawan kayan aikin horar da ƙarfi da ake da su.Ba kamar manya ba, dumbbells masu nauyi ko kettlebells, makada na juriya ƙanana ne kuma marasa nauyi.Kuna iya ɗaukar su tare da ku duk inda kuke motsa jiki.Ana iya amfani da su a kusan kowane ɓangaren jiki.Kuma ba za su sanya damuwa da yawa akan haɗin gwiwar ku ba.

bandejin juriya

Yi la'akari da danna dumbbell mai nauyi a sama, sannan lankwasawa da sauri don dawo da tsaka tsaki.Duk nauyin ya faɗi akan haɗin gwiwar gwiwar gwiwar hannu.A tsawon lokaci, wannan na iya zama rashin jin daɗi ko kuma haifar da matsala ga wasu mutane.Kuma lokacin amfani da abandejin juriya, Kuna kula da tashin hankali akai-akai a lokacin daɗaɗɗa (ɗagawa) da eccentric (ƙasa) sassan motsa jiki.Babu wani nauyi na waje wanda ke sanya ƙarin damuwa akan ku.Hakanan kuna da cikakken iko akan juriya.Wannan yana kawar da bambance-bambancen da ba za a iya jurewa ba kuma yana rage haɗarin rauni.

bandejin juriya2

A saboda wannan dalili, da kuma ga versatility, daƘungiyar Resistanceyana da matukar amfani ga mutane daban-daban.Abu ne mai sauƙin amfani da kayan aiki.Yana da amfani musamman ga mutanen da suka fara motsa jiki.Saboda motsinsa, yana sa ya zama mai dacewa ga mutanen da ke tafiya da yawa.

bandejin juriya3

Don taimaka muku girbi amfaninjuriya makada, Mun lissafa waɗannan nauyin nauyin kai da tsayin daka da cikakken motsa jiki.Ana iya yin wannan ta amfani da nauyin jikin ku kawai da ƙungiyar juriya. Babban burin aikin motsa jiki shine yin aiki da ƙungiyoyin tsoka daban-daban.Wannan zai haifar da motsa jiki mafi inganci.A cikin irin wannan tsarin horar da jiki, muna motsawa daga wannan yanki na jiki zuwa wani.Don haka yana ba da damar dawo da lokaci na ƙungiyoyin tsoka daban-daban.

bandejin juriya4

Don samun sakamako mai kyau, muna ba da shawarar rage lokacin hutu tsakanin kowane motsa jiki.Ba wai kawai za ku sami ƙarfi ba, amma motsin motsi da canje-canjen motsi zai haifar da bugun zuciyar ku.Bayan kammala kowane saiti, hutawa na kimanin daƙiƙa 60.(Ko da yake idan kuna buƙatar ƙarin hutawa, hakan yana da kyau. Yi abin da ya fi dacewa ga jikin ku.)

Ana ba da shawarar cewa masu farawa su gwada wannan motsa jiki sau 2 zuwa 3 a mako don girbi fa'idodin horon ƙarfi.Idan kai mai ci gaba ne mai motsa jiki, gwada zaɓin ƙarin saiti ɗaya ko biyu don dogon motsa jiki.


Lokacin aikawa: Janairu-29-2023