-
Ƙarfin Rikon Hannu: Ƙarfafa Ƙarfi da Ayyuka
Sau da yawa daidaikun mutane suna mai da hankali kan motsa jiki waɗanda ke kaiwa manyan ƙungiyoyin tsoka kamar ƙirji, baya, da ƙafafu. Amma duk da haka, wani bangare na horarwa wanda sau da yawa ba a kula da shi shine ƙarfin riko da hannu. Rikon hannun yana da mahimmanci don ayyukan yau da kullun. Kuma yana taka muhimmiyar rawa a wasanni daban-daban da kuma ac ...Kara karantawa -
Muhimmancin madaurin wuyan hannu a cikin aikin motsa jiki
Idan ya zo ga yin aiki, sau da yawa muna mai da hankali kan manyan tsokoki kamar ƙirji, baya, da ƙafafu. Duk da haka, sau da yawa muna yin watsi da mahimmancin wuyan hannu, wanda ke taka muhimmiyar rawa a yawancin motsa jiki. Wutar hannu kayan aiki ne mai sauƙi amma mai inganci wanda zai iya haɓaka aikinku...Kara karantawa -
Ribobi da Fursunoni na Amfani da Ƙungiyoyin Juriya Yayin Motsa Jiki
Ƙungiyoyin gwagwarmaya sun ƙara zama sananne a cikin 'yan shekarun nan. Kamar yadda kayan aiki ne da ake amfani da su a cikin ayyukan motsa jiki don inganta ƙarfi da sassauci. Makada na juriya sune ainihin makada na roba da ake amfani da su don horar da ƙarfi, mikewa, da jiyya na jiki. Suna shiga daban-daban...Kara karantawa -
Jump igiya - taimaka muku yin ingantaccen horon motsa jiki
Jump igiya, wanda kuma aka sani da tsalle-tsalle, wani shahararren motsa jiki ne wanda mutane a duk faɗin duniya suke jin daɗinsu shekaru aru-aru. Ayyukan sun haɗa da amfani da igiya, yawanci an yi su daga kayan kamar nailan ko fata, don yin tsalle akai-akai yayin jujjuya ta sama....Kara karantawa -
Wadanne kayan kariya na wasanni za mu yi amfani da su a motsa jiki na yau da kullun?
Kayan kariya na wasanni suna taka muhimmiyar rawa wajen hana raunuka da kuma tabbatar da tsaron 'yan wasa a wasanni daban-daban. Raunin wasanni na iya zama mai rauni har ma da ƙarewar aiki, wanda shine dalilin da ya sa ƙungiyoyin wasanni da masu kera kayan wasanni suna yin ƙoƙari sosai ...Kara karantawa -
Binciken fa'idodin amfani da masu horar da dakatarwa
Belin horar da dakatarwa wani nau'in kayan aikin motsa jiki ne da ke samun karbuwa a cikin 'yan shekarun nan. Hakanan aka sani da madaurin TRX, bel ɗin horo na dakatarwa suna da yawa. Ana iya amfani da madauri na TRX don motsa jiki da yawa, daga motsin nauyin jiki mai sauƙi zuwa comp...Kara karantawa -
Yadda ake amfani da ƙaramin band don motsa jiki
Mini makada kuma ana san su da maƙallan juriya ko maɗaurin madauki. Saboda dacewarsa da dacewarsa, ya zama sanannen kayan aikin motsa jiki. Waɗannan makada ƙanana ne, amma masu ƙarfi. Za a iya amfani da ƙananan makada don ɗimbin motsa jiki waɗanda ke kaiwa ƙungiyoyin tsoka daban-daban. ...Kara karantawa -
Resistance band hip da horo horo
Yin amfani da bandeji na roba don horar da jiki duka da ƙarfafa tsokoki, an tsara cikakkun bayanai da saiti, don haka za ku iya yin shi a cikin matsakaici. Ƙungiyar juriya na ƙanƙanta natsuwar gaɓoɓin gaɓoɓin Ƙarfafa ikon sarrafa ƙananan gaɓoɓin hannu ɗaya yayin da ke ƙarfafa tsaka-tsaki ...Kara karantawa -
Yin amfani da bututun tashin hankali don motsa jiki guda huɗu
Rally Tube Squat Lokacin yin squats masu nauyi, yin amfani da bututun tashin hankali zai ƙara wahalar tashi. Ya kamata mu ci gaba da kasancewa a tsaye yayin yaƙin juriya. Kuna iya yada kafafunku zuwa waje ko amfani da bututun tashin hankali tare da ƙarin juriya ...Kara karantawa -
Wasu ƙungiyoyin motsa jiki na yau da kullun na juriya na hip
Makada na roba (kuma aka sani da makada na juriya) sanannen yanki ne na kayan motsa jiki a cikin 'yan shekarun nan. Karami ne kuma mai ɗaukar hoto, ba'a iyakance shi ta wurin sararin samaniya ba. Yana ba ku damar horar da kowane lokaci, ko'ina. Wannan kayan aikin motsa jiki yana da ban mamaki da gaske kuma yana da darajar samunsa. ...Kara karantawa -
Yadda za a gina ƙananan ƙarfin jiki tare da juriya ɗaya kawai?
Yin amfani da rukunin juriya ɗaya na iya ba da isasshen kuzari ga tsokoki na hip da ƙafa. Sauƙaƙe muku don haɓaka ƙarfin ƙananan gaɓoɓin hannu kuma inganta aikin sprinting yadda ya kamata. Horar da ƙananan ƙafafu na roba na roba na iya nufin ƙungiyoyi goma masu zuwa. Mu koyi...Kara karantawa -
A ko'ina za ku iya yin motsa jiki na juriya mai cikakken jiki
Na'urar da ta dace kamar ƙungiyar juriya za ta zama abokiyar motsa jiki da kuka fi so. Ƙungiyoyin juriya ɗaya ne daga cikin kayan aikin horar da ƙarfi da yawa da ake da su. Ba kamar manya ba, dumbbells masu nauyi ko kettlebells, makada na juriya ƙanana ne kuma marasa nauyi. Kuna iya ɗaukar su ...Kara karantawa